Ép nhổ Cừ Larsen, cho thuê thép hình, ép cọc bê tông, mua bán cho thuê xe cẩu - CTCP Xử Lý Nền Móng Việt Nam

Cừ Larsen

Thép Hình

Cọc Bê Tông

VNTF Corp.,

epcularsen nenmongvietnam@gmail.com 0972.159.159 0968.159.159
cừ larsen thép hình cọc bê tông xe cẩu
Trang chủTư vấn xây dựngLàm thủ tục xin xây tầng hầm như thế nào?

Làm thủ tục xin xây tầng hầm như thế nào?

Hỏi: Tôi xét thấy cũng đúng, vì nếu bản vẽ quy hoạch chung có tầng hầm thì chẳng lẽ tất cả dân trong khu này đều phải làm hầm, nhưng thực tế thì đây chỉ là nhu cầu của một số hộ như gia đình chúng tôi. Xin quý vị hướng dẫn cho tôi thủ tục xin xây tầng hầm và cơ quan có chức năng xét duyệt làm hầm với mục đích sử dụng là để xe và làm kho.

Bài viết liên quan:

Giải đáp: (Tư vấn của luật sư Trịnh Văn Hiệp)

Trong trường hợp khu dân cư Bình Hưng do Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Bình Chánh làm chủ đầu tư mà thuộc công trình đã có thiết kế cơ sở được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền thẩm định thiết kế cơ sở quy định tại Điều 9 của Nghị định 16/2005/NĐ-CP ngày 7-2-2005 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình; hoặc là thuộc công trình xây dựng khu nhà ở có quy hoạch chi tiết xây dựng tỉ lệ 1/500 đã được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền phê duyệt được quy định tại điểm đ, e khoản 1 Mục I Thông tư số 09/2005/TT-BXD, ngày 6-5-2005 của Bộ Xây dựng hướng dẫn một số nội dung về giấy phép xây dựng và được quy định tại điểm d khoản 1, Điều 5 của Quyết định số: 04/2006/QĐ-UBND ngày 17-1-2006 của UBND TP.HCM ban hành quy định về cấp giấy phép xây dựng và quản xây dựng theo giấy phép trên địa bàn TP.HCM, thì khi xây nhà, chị không cần phải có giấy phép xây dựng mà phải xây theo đúng thiết kế cơ sở được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền thẩm định thiết kế cơ sở quy định hoặc theo đúng quy hoạch chi tiết xây dựng tỉ lệ 1/500 đã được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.

Còn trong trường hợp khu dân cư Bình Hưng không thuộc công trình được quy định tại điểm đ, e khoản 1 Mục I Thông tư số: 09/2005/TT-BXD, ngày 6-5-2005 của Bộ Xây dựng hướng dẫn một số nội dung về giấy phép xây dựng và được quy định tại điểm d khoản 1, Điều 5 của Quyết định số: 04/2006/QĐ-UBND ngày 17-1-2006 của UBND TP.HCM ban hành quy định về cấp giấy phép xây dựng và quản xây dựng theo giấy phép trên địa bàn TP.HCM, khi xây nhà, chị được quyền quyết định về thiết kế kết cấu công trình có tầng hầm hoặc không có tầng hầm, nhưng phải có giấy phép xây dựng.

Thủ tục hồ sơ cấp giấy phép xây dựng gồm có:
– Đơn xin cấp giấy phép xây dựng;
– Bản sao có chứng thực giấy tờ về quyền sử dụng đất theo quy định của pháp luật về đất đai;
– Bản vẽ thiết kế xây dựng công trình.
– Cơ quan có thẩm quyền cấp giấy phép xây dựng là UBND huyện Bình Chánh.

Nguồn: cocbetong.com

Comments
  • Th'tas going to make things a lot easier from here on out.

    26/04/2017
  • Quality blog brings quality monitoring and changes mind of intelects.A small donation you may be interested. http://corneey.com/wm6Zo9

    07/03/2018

Leave A Comment

0968.159.159